ગુજરાતી રોજનીશી

ધ્રોલ માર્કેટિંગયાર્ડમાં શાકભાજીની હરાજીમાં તંત્રની બેદરકારી

  • સરકારના જાહેરનામાનો ભંગ
  • નિયમોનુ ભંગ થઈ તો જવાબદાર કોણ?
  • શું શાકભાજીની હરાજી યાર્ડનુ કાર્યક્ષેત્ર નથી?

વિશ્વભરમાં જ્યારે કોરોનાની મહામારી ચાલી રહી છે. ત્યારે કોરોનાને માત આપવા માટે રાજ્ય સરકાર દ્વારા અનેક તકેદારીના પગલા લેવામાં આવી રહ્યા છે પરંતુ જામનગર જિલ્લાના ધ્રોલ માર્કેટિંગ યાર્ડમાં શાકભાજીની હરાજીમાં તંત્ર દ્વારા એક પણ પ્રકારની તકેદારી લેવામાં આવી રહી નથી.

રાજ્ય સરકારના નિયમો મુજબ શાકભાજીની હરાજીમાં સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગ જાળવવુ, માસ્ક અને લોકોને સેનેટાઈઝ કર્યા બાદ હરાજીમાં ભાગ લઈ શકે છે. તેમાં પણ સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગ જાળવવુ ખુબજ જરૂરી છે. પરંતુ અહીં તો ઊલટું થઈ રહ્યું છે.

ધ્રોલ માર્કેટિંગ યાર્ડમાં શાકભાજીની હરાજીમાં ગંભીર બેદરકારી સામે આવી છે. શાકભાજીની હરાજીમાં નિયમોને નેવે મૂકી મોટી સંખ્યામાં લોકો એકઠા થઈ રહ્યા છે. ત્યારે નથીતો સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગનુ પાલન કરી રહ્યા કે નથી તો બધાજ લોકોએ માસ્ક પહેર્યા.

ધ્રોલ માર્કેટિંગ યાર્ડમાં સરકારના નિયમોનો સરેઆમ રાજ્ય સરકારના નિયમોને ભંગ કરી ધ્રોલ માર્કેટિંગ યાર્ડ દરરોજ અંદાજે 25થી 30 હજાર કિલો શાકભાજી અને ફ્રુટની હરાજી થાય છે. જેમાં બટાકા, ડુંગળી, ટમેટા, અને તમામ લીલોતરી. ત્યારે ફ્રુટમાં કેળા, દાડમ, દ્રાક્ષ અને તરબૂચ વગેરે હરાજી થાય છે. આ સમયે અંદાજે 300 થી 400 લોકોના યાર્ડમાં અવર જવર કરતા હોય છે.

ત્યારે યાર્ડમાં શાકભાજીના દલાલ તેમજ વેપારીઓ દ્વારા કોઇપણ પ્રકારનું સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગન જાળવવામાં આવી રહ્યું નથી. ઘણા લોકોએ માસ્ક પહેર્યા વગર જોવા મળી રહ્યા છે. અહીં તંત્ર દ્વારા નિયમોનું પાલન કરવામાં એક પણ પ્રકારની તકેદારી નથી રાખવામાં આવી.

જ્યારે યાર્ડના કર્મચારી સાથે વાત કરતાં જાણવા મળ્યું હતું કે, શાકભાજીની હરાજી યાર્ડના કાર્યક્ષેત્રમાં નથી આવતી માત્ર શાકભાજીના વેપારીઓએ માટે જગ્યા ફાળવવામાં આવી છે. યાર્ડ દ્વારા તમામ વેપારીઓને દલાલોને અગાઉ પણ સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગ  જાળવવા અને માસ્ક અને સેનેટાઈઝ રાખવાની સુચના આપી હતી. યાર્ડમાં આવતા જતા લોકોને માસ્ક પહેરવા જોઈએ તેમ જણાવ્યું હતું.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.