ઈન્ડિયા

શું દેશના લોકોનું બ્રેઇન થઈ રહ્યું છે વોશ ?

હાલ વિશ્વ ભરમાં કોરોના વાઇરસ નો કહેર જોવા મળી રહ્યો છે ત્યારે ભારત દેશ પણ કોરોના વાઇરસની ચપેટ માથી બાકાત નથી ત્યારે કોરોના વાઇરસ સામે લડવા માટે સૌપ્રથમ 22 તારીખે કરફ્યુ જાહેર કરવામાં આવ્યું હતું. ત્યાર બાદ 21 દિવસનું લોકડાઉન જાહેર કરવામાં આવ્યું ત્યારે લોકડાઉનને લઈને સ્વાભાવિક છે કે દેશની જનતાને મુશ્કેલીના સમયમાં સરકાર પાસે આશા અપેક્ષા રાખે પરંતુ વર્તમાન સરકાર આર્થિક રીતે પાયમાલ થઈ ગઈ હોય તેમ દેશના ધનવાનો પાસેથી ફંડ એકત્રિત કરી રહી છે લોકોનું બ્રેઇન પણ વોશ કરી રહી છે કેવી રીતે તે તમારે સમજવાની જરૂર છે…

સૌ પ્રથમ વડાપ્રધાને લોકોને મદદ માટે આગળ આવવા માટે વિનંતી કરી, ત્યાર બાદ કોઈ સેલિબ્રિટિ આગળ આવ્યા અને ફંડ ડોનેટ કર્યા ત્યાર બાદ તેની સામે એટ્લે કે તેમના વિરોધી ફિલ્મ સ્ટાર હોય અથવા બંને સ્ટારના ધર્મ અલગ અલગ હોય તેવા લોકોને સામે રાખવામા આવ્યા અને સાચું દેશ ભક્ત કોણ છે અને કોણ નથી તેવું સાબિતી વાળા મેસેજ સોશિયલ મીડિયામાં ફેલાવવામાં આવ્યા જેથી જે સ્ટાર દ્વારા ફંડ ડોનેટ કરવામાં આવ્યું નોતું તેવા પણ અંતે આગળ આવીને કરોડો રૂપિયાનું ફંડ ડોનેટ કર્યું.

ક્રિકેટરની વાત કરીએ તો અબજો રૂપિયા વાર્ષિક કમાનાર ધોનીએ માત્ર 1 લાખ રૂપિયા જ આપ્યા અને કેપ્ટન કોહલીએ તો માત્ર વાતો જ કરી ફંડ ડોનેટ ન કર્યું તેવા અનેક મેસેજિસથી દેશ ભક્ત અને દેશ દ્રોહી સાબિત કરવાનો પ્રયન્ત કરવામાં આવ્યો ત્યાર બાદ ક્રિકેટર આગળ આવતા તેમની તારીફોના પુલ બાંધતા મેસેજિસ પણ સોશિયલ મીડિયામાં પ્રસારિત કરવામાં આવ્યા. ત્યાર બાદ હોસ્પિટલમાં ફંડ ડોનેટ કરાય ધાર્મિક મંદિર,મસ્જિદ,ચર્ચ કે ગુરુદ્વારામાં નહીં કેમ કે તેઓ મુશ્કેલીના સમયમાં આગળ આવતા નથી તેવા મેસેજ સોશિયલ મીડિયામાં વાઇરલ થયા જેથી લોકોની આંખ ઉધડે પરંતુ મેસેજ કોણે લખ્યા અને શા માટે તે પણ એક પ્રશ્ન છે ?

પરંતુ મેસેજ વાઇરલ થતાં જ ધાર્મિક સંસ્થાઓ પણ આગળ આવી અને ક્યાક 100 તો ક્યાક 1500 કરોડ રૂપિયાનું ડોનેશન સહિત અબજો રૂપિયાનું ડોનેશન કરવામાં આવ્યું. ત્યાર બાદ ઊદ્યોગપતિઓ પણ આગળ આવ્યા અને અનેક સંસ્થાઓ પણ આગળ આવી ફંડ ડોનેટ કર્યું અને લંગરો પણ ચાલુ કર્યા એટ્લે કે ભૂખ્યાને ભોજન.
પરંતુ વાત અહી પણ રોકાતી નથી કેમ કે આપણે હિંદુસ્તાનમાં રહીએ છીએ એટ્લે દેશભક્ત જ ફંડ ડોનેટ કરે રેવા સોશિયલ મીડિયાના મેસેજિસથી અનેક લોકોએ કરોડો નહીં પરંતુ અબજો રૂપિયાનું દાન કર્યું. અને છેલ્લે ઘણા સ્પોટ્સમેન બાકી રહી જતાં હોય તેમ વડાપ્રધાને વિડીયો કોન્ફરન્સના માધ્યમથી તેમણે પણ દેશ સેવા માટે આગળ આવવાની અને ફંડ ડોનેટ કરવા અપીલ કરી.તે સાથે જ દેશભરમાંથી દરેક ધારાસભ્ય, સાંસદ, કોર્પોરેટર, સરપંચ, કર્મચારી પોતાનો એક મહિનાનો પગાર અથવા પગારમાથી પોતાનો હિસ્સો આપે છે. બિઝનેશમેન, ધાર્મિક સંસ્થાઓ અને દરેક વ્યક્તિએ આગળ આવીને ફંડ ડોનેટ કર્યું. પરંતુ પ્રશ્ન એ પણ ઉપસ્થિત થઈ રહ્યો છે કે દેશની ગરીબ જનતાના નામે ફંડ ઉઘરાવવામાં આવે છે પરંતુ તેનો લાભ વાસ્તવિક રીતે જરૂરિયાત મંદોને મળશે કે પછી અબજો રૂપિયા બારોબાર ચાઉ થઈ જશે ? અને તેનો ઉપયોગ ક્યાં ? તેવા પણ અનેક પ્રશ્નો ? અહી ઉઠી રહ્યા છે.
હું એમ નથી કહેતો કે ફંડ ડોનેટ ન કરો પરંતુ તમારા પૈસાનો ઉપયોગ સારા કામમાં થયો છે કે કેમ ? તે તો તમારે જાણવું જ જોઈએ ને ?

સાથો સાથ દેશ ભક્તના મેસેજથી લોકોનું બ્રેન વોશ કરવામાં આવી રહ્યું છે પરંતુ વિશ્વની સૌથી મોટી પાર્ટી અને કટ્ટર દેશભક્ત એવી ભાજપ સરકાર શા માટે આગળ આવીને ફંડ ડોનેટ ન કર્યું. ? તેવો પ્રશ્ન ઉપસ્થિત થાય છે. કેમ કે છેલ્લા થોડા વર્ષોમાં ભાજપ સરકારની કેપિટલ ઘણી બધી વધી ગઈ છે. તેમના દરેક જિલ્લાઓમાં કાર્યલય આધુનિક થતાં ગયા, તેમની પાસે ફંડ પણ સૌથી વધુ માત્રમાં એકત્રિત થાય છે, તો પછી શા માટે સૌથી મોટી પાર્ટી જ ફંડ ડોનેટ કરવા માંથી બાકાત રહી તે પણ પ્રશ્ન ઉપસ્થિત થાય છે.

ત્યારે લોકોની મુર્ખામી ભરી શાંતિ પણ આવનારી પેઢી અને દેશને નુકશાન તો નથી કરી રહી ને ? તે પણ વિચારવાની જરૂર છે અને આવાજ ઉપાડવાની જરૂર છે તમને કુદરતે ખૂબ જ સારું મગજ આપ્યું છે તેનો ઉપયોગ કરીને વિચારતા થાવ અને વિચારો કે તમે પણ બ્રેઇન વોશનો શિકાર તો નથી ને ?

એક વિચાર દીલાવર

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.