ઈન્ડિયા

ગુજરાત પોલીસ/ એક હાથમાં કાયદો તો બીજાહાથમાં કરૂણા

  • કોરોના વાયરસના કારણે જ્યારે ભારતભરમાં લોકડાઉન પરીસ્થિતી છે ત્યારે ગુજરાત પોલીસની સરાહનીય કામગીરી

ગુજરાતમાં પોલીસ કાયદાનુ પાલન પણ કરાવે અને લોકોની સેવા પણ કરે છે. જેનું ઉદાહરણ રાજકોટ તાલુકાનું પડધરી પોલીસ સ્ટેશન આપી રહ્યું છે, જે એક તરફ લોકડાઉનનુ અમલ પણ કરાવી રહ્યા છે. બીજી તરફ ગરીબ લોકોને કરિયાણું, ફુડ પેકેટ તેમજ જમવાની વસ્તુ પણ પહોંચાડી રહ્યા છે.

પડધરી પોલીસ લોકડાઉનનુ અમલ કરાવતા લોકોને સજા અને ગાડીઓના મેમા પણ આપે છે. આ લોકડાઉનમાં લોકો ઘરમાં રહે તે માટેની કાર્યવાહી પણ કરવામાં કોઈ કશર નથી છોડતી પડધરી પોલીસ. ત્યારે બીજી તરફ જે ગરીબ લોકો છે તેને માટે તેના ઘર સુધી કરિયાણું તેમજ જીવન જરૂરી સામાન પહોંચાડી માણસ પ્રત્યેની પોતાની કરૂણા પણ બતાવી રહી છે.

અમારી ટીમ સવારથી લઈને સાંજ સુધી પોલીસ કર્મચારી સાથે સમય વિતાવ્યો હતો. ત્યારે ખબર પડી કે, પોલીસ કર્મચારીયોને જમવાનું પણ ટાઈમે નથી મળી રહ્યુ. પોલીસ જવાનો પોલીસ સ્ટેશનમાં જ રહીને લોકોની સેવામાં કોઈ ખામી નથી રાખી રહી. જ્યારે કે અમારી ટીમ રાત્રે પોલીસ સ્ટેશનની મુલાકાતે ગઈ ત્યારે રાત્રે ૧૦ વાગ્યે પોલીસ જવાનો પોલીસ સ્ટેશનના ગ્રાઉન્ડમાં જ જમતા નજરે પડ્યા હતા. આ જોઈ અમારી ટીમ આશ્ચર્યચકિત બની ગઈ હતી.

બીજી તરફ પડધરી મામલતદાર દ્વારા લોકોને 144 કલમનું પાલન કરવા અપીલ કરી છેકે લોકો લોકડાઉનનુ પાલન કરે, બીનજરૂરી કામ વગર બહાર ન નિકળવુ અને ઘરમા રહો સુરક્ષીત રહોનો સંદેશ પડધરીના મામલતદારે લોકોને આપ્યો હતો. તેમજ પોલીસ જવાનોને લોકડાઉન દરમિયાન પૂરતો સહયોગ આપવા પડધરીના લોકોને અપીલ કરાઇ હતી.

માત્ર એક જગ્યા પર નહી પરંતુ ગુજરાતભરમાં ગુજરાત પોલીસ આજ રીતે પોતાની ફરજ બજાવી રહ્યા છે

રીપોર્ટર
જે સી ગોહિલ
પડધરી

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.