ઈન્ડિયા

કોરોના સે ડરોના”, ભીડથી દુર રહો :વડાપ્રધાન મોદી

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગત રાત્રે 8 વાગ્યે રાષ્ટ્રને નામ સંબોધન કરતા જણાવ્યું હતું કે, થોડા અઠવાડિયા સુધી ઘરની બહાર નિકળવાનું ટાળો. ભીડથી દુર રહો. શક્ય હોય તેટલા તમામ કામો ઘરે બેઠા કરો. જેમના ઘરે સિનિયર સીટીઝન હોય તેને ખાસ અનુરોધ કરતા વડાપ્રધાને જણાવ્યું હતું કે તેઓ ઘરની બહાર ન નીકળે. કોરોનાને હળવાશથી ન લેતા તેને ગંભીરતાથી લેવા મોદીએ અપીલ કરી હતી.

આ સ્થિતિમાં મીડિયાકર્મીઓ, સરકારી ઓફિસોને એક્ટિવ રહેવું પડે છે પરંતુ અન્ય લોકોને ખાસ કામ સિવાય બહાર ન નીકળવાની સલાહ વડાપ્રધાને આપી છે. અંગત તેમજ પરિવારના દરેક સભ્યોના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવા પણ મોદીએ અનુરોધ કર્યો છે.

વડાપ્રધાન મોદીએ દેશજોગ જાહેર અનુરોધ કરતા જણાવ્યું હતું કે, દેશમાં 22 માર્ચ રવિવારે સવારે 7થી રાત્રે 9 સુધી જનતા કરફ્યુ (સ્વયંભૂ કરફ્યુ)નું પાલન કરવું. આ દિવસે કોઈએ ઘરની બહાર ન નીકળવું. આવશ્યક સેવાઓ સાથે જોડાયેલ વ્યક્તિ સિવાય કોઈ વ્યક્તિ ઘર બહાર ન નિકળવા અપીલ કરી વડાપ્રધાન મોદીએ દેશની તમામ રાજ્ય સરકારને આદેશ આપ્યા કે 22 માર્ચ, રવિવારે જનતા કરફ્યુનું પાલન કરાવે. પાછલા 2 મહિનાથી લાખો લોકો કોરોનાની મહામારીથી હેરાનગતિ ભોગવી રહ્યા છે ત્યારે એમના સહિત તમામના સ્વાસ્થ્ય માટે મોદીએ આ અપીલ કરી છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના રાષ્ટ્રજોગ સંદેશના પ્રસારણ સમયે જ જોગાનુજોગ ગુજરાતમાં કોરોના સંક્રમિત બે લોકો હોવાની તંત્રએ પુષ્ટિ કરી હતી. જેમાં સુરતની એક યુવતી તથા રાજકોટમાં એક યુવકના કોરોના રિપોર્ટ પોઝિટિવ આવ્યાની જાહેરાત થઈ હતી. આ ખબર વાયુવેગે ફેલાતા લોકોમાં ભય વ્યાપી ગયો છે. જો કે તમામ સરકારી તંત્ર કોરોના સામે લડવા સુસજ્જ છે અને તમામ પ્રકારની સાવધાની રાખવામાં આવી રહી છે. સુરતમાં 144મી કલમ લાગુ કરવામાં આવી છે. જેથી 4થી વધુ લોકોને એકઠા થવા પર પ્રતિબંધ રહેશે.


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.