ઈન્ડિયા

આજે રાત્રે 12 વાગ્યાથી પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં થશે વધારો

મળતી માહિતી મુજબ આજે રાત્રે 12 વાગ્યાથી પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં થશે. જેમાં પ્રતી લીટર ત્રણ રૂપિયાનો વધારો કરાવામાં આવશે. હાલ મોદી સરકારે ડીઝલ-પેટ્રોલ પર એક્સાઈઝ ડ્યુટીમાં 3 રૂપિયા વધારો કર્યો છે, એટલે કે તેની કમાણીમાં ડીઝલ-પેટ્રોલના લિટર દીઠ 3 રૂપિયા વધારો થશે.

થોડા સમય પહેલા આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં કાચા તેલના ભાવોમાં આવેલા મોટા ઘટાડો થયો હતો. જેનો ફાયદો ભારતના લોકોને મળી રહ્યો હતો. ત્યારે  પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં મોટો ઘટાડો નોંધાયો હતો. જેમા પેટ્રોલનો ભાવ પ્રતિ લીટર 2.69 રૂપિયા અને ડીઝલનો ભાવ પ્રતિ લીટર 2.33 રૂપિયા ઘટ્યો હતો. પરંતુ ફરી પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં વધરો થયો છે. હાલ પેટ્રોલનો ભાવ પ્રતિ લિટર 67.84 રૂપિયા અને ડીઝલનો ભાવ પ્રતિ લીટર 65.94 રૂપિયા છે.

સઉદી અરેબિયા અને રશિયાની વચ્ચે ઑઇલ પ્રાઇસ વૉર છેડાતાં સોમવારે કાચા તેલના ભાવ આંતરરાષ્ટ્રીય વાયદા બજારમાં 31 ટકા સુધી તૂટી ગયા છે. જેનો ભારતને આર્થિક લાભ મળી શકે તેમ છે. આપણો દેશ પેટ્રોલિયમ ઈંધણ આયાત ઉપર જ નિર્ભર કરે છે. પરંતુ સરકાર દ્વારા આનો લાભ લોકોને મળશે નહી


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.