ઈન્ડિયા

ખુશખબર/ પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં મોટો ઘટાડો

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં કાચા તેલના ભાવોમાં આવેલા મોટા ઘટાડો થયો છે જેનો ફાયદો ભારતના લોકોને થઈ રહ્યો છે. આજરોજ  પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં મોટો ઘટાડો નોંધાયો છે. જેમા પેટ્રોલનો ભાવ પ્રતિ લીટર 2.69 રૂપિયા અને ડીઝલનો ભાવ પ્રતિ લીટર 2.33 રૂપિયા ઘટ્યો છે. ત્યારે બુધવારે પેટ્રોલનો ભાવ પ્રતિ લિટર 67.84 રૂપિયા અને ડીઝલનો ભાવ પ્રતિ લીટર 65.94 રૂપિયા થઈ ગયો છે.

અમદાવાદમાં ફેબ્રુઆરી મહિનામાં પેટ્રોલનો ભાવ 70.52 હતો જે માર્ચ મહિના સુધીમાં ઘટીને 67.84 રૂપિયા થઈ ગયો છે.

સઉદી અરેબિયા અને રશિયાની વચ્ચે ઑઇલ પ્રાઇસ વૉર છેડાતાં સોમવારે કાચા તેલના ભાવ આંતરરાષ્ટ્રીય વાયદા બજારમાં 31 ટકા સુધી તૂટી ગયા છે. જેનો ભારતને આર્થિક લાભ મળી શકે તેમ છે. આપણો દેશ પેટ્રોલિયમ ઈંધણ આયાત ઉપર જ નિર્ભર કરે છે

ઉલ્લેખનીય છે કે, 2017 બાદ એક દિવસમાં સૌથી મોટો ઘટાડો પ્રથમ વાર થયો છે. ત્યારે ક્રુડ ઓઇલની કિંમતમાં 30 ટકા ઘટાડો થતા વિશ્વભરમાં ઉથલ પાથલ જોવા મળી રહી છે. હાલ વિશ્વબરમાં કોરોના વાઈર નહીં પરંતુ રશિયા અને OPEC દેશો વચ્ચે ક્રુડ ઓઇલની કિંમતોને લઇ ચાલી રહેલા વિવાદની પણ ભાવ પર અસર જોવા મળી રહી છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.