ઈન્ડિયા

મોદી સરકાર કર્મચારીઓ પર ખુશ, હવે દર 6 મહિને થશે પગારમાં વધારો

મોદી સરકારે કર્મચારીઓ પર વધતી જતા મોંઘવારીના માર ઓછો કરવા માટે એક નવી પહેલ કરી છે. ત્યારે ઈન્ડસ્ટ્રિયલ સેક્ટરમાં કામ કરતા 3 કરોડથી પણ વધુ કર્મચારીઓને મોંઘવારી વધવાના હિસાબથી દર 6 માહિને પગારમાં વધારો કરવામાં આવશે. મળતી માહિતી આનુસાર સરકારની એક ઉચ્ચ સ્તરીય સમિતિએ કર્મચારીઓ માટે ઉપભોક્તા મુલ્ય સુચકઆંક સાથે જોડીને નવો આધાર નક્કી કર્યો છે જેનું મોંઘવારી ભથ્થુ સુચકઆંક સાથે જોડાયેલું રહેશે.

શ્રમ અને રોજગાર સલાહકાર બી.એન નંદાના નેતૃત્વમાં એક ત્રિપક્ષીય સમિતિની એક બેઠક મળી હતી. આ બેઠકમાં ઈન્ડસ્ટ્રિયલ સેક્ટરમાં કર્મચારીઓ માટે એક નવી સીરીઝના ગ્રાહક મુલ્પ સુચકઆંકને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. જેમાં 2016ને આધાર વર્ષ બનાવવામાં આવ્યું હતું. પરંતુ 2001 બાદ સીપીઆઈ-આઈડબ્લ્યુમાં સંશોધન નથી થયું જ્યારે તેમાં દર પાંચ વર્ષમાં ફેરફાર થવો જોઈએ.

સાતમાં પગારપંચ વખતે કેન્દ્ર સરકાર અને ખાનગી ક્ષેત્રમાં કર્મચારી સંઘ પણ કર્મચારીઓના ઓછામાં ઓછું વેતન વધારવા માટે સીપીઆઈ-આઈડબ્લ્યુના આંકડાનો સહારો લીધો છે. મોંઘવારીની ગણના માટે અમુક ખાસ વસ્તુઓ અને સોવાઓ પર નજર રાખવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.