ગુજરાતી રોજનીશી

ધ્રોલ વીમેન સાયન્સ કલબની બહેનોને ‘નારી રત્ન એવોર્ડ’ થી સન્માનિત કરવામાં આવી

ગુજકોટ ગાંધીનગર પ્રેરિત એમ.ડી.મહેતા એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ દ્વારા સંચાલિત જિલ્લા વિજ્ઞાન કેન્દ્ર દ્વારા એમ.ડી.મહેતા મહિલા મંડળના સહયોગથી જામનગર જિલ્લાની પ્રથમ વીમેન સાયન્સ ક્લબની શરૂઆત કરવામાં આવી હતી. જેમાં ગૃહિણીઓમાં વૈજ્ઞાનિક મિજાજ વિકશે તેમજ પોતાની આજુબાજુમાં ઉદ્ભવતી ઘટનાઓને હકારાત્મક દ્રષ્ટિ ખીલે તે માટેના ઉદ્દેશને ધ્યાનમાં લઇને આ ક્લબની શરૂઆત કરવામાં આવી હતી.

આ કલાક દ્વારા સમગ્ર વર્ષ દરમિયાન ડિજિટલ યુગની ડીજીટલ નારી, સમદ શરબતો ઉનાળા સ્પેશિયલ, આયુર્વેદિક આઈસક્રીમ, નરારાટાપુ ટુર, માટીના ગણેશ બનાવવા, વિજ્ઞાન રીતે પાણીની ચકાસણીની તાલીમ, ટેરેસ ગાર્ડન, ઋતુ અનુસાર ઉકાળા બનાવટ વગેરે જેવા વિષયો સાથે ધ્રોલ વિસ્તારની વિમેન્સ ક્લબની બહેનોને તાલીમ આપી છે. વિષય ઉદ્યોગનો અને કેન્દ્રના પોગ્રામ ઓફિસર ડોક્ટર સંજય પંડયા દ્વારા કરવામાં આવી હતી.

ત્યારે રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ અંતર્ગત સાયન્સ કલબની તમામ મહિલાઓ અને નારી રત્ન એવોર્ડ દ્વારા સન્માનિત કરવામાં આવી હતી. જેમાં pgvcl રાજકોટના ચીફ એન્જિનિયર કોઠારી સાહેબ એ.એસ માંડલીયા, એમ.ડી મહેતા એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સેક્રેટરી સુધાબેન ખંડેરિયા, સેક્રેટરી હંસાબેન મહેતા, કમિટીના ચેરમેન ગોવિંદભાઇ પટેલ, હંસાબા જાડેજા અને મીનાબેન શેઠની હાજરીમાં કરવામાં આવ્યું હતું. આ ગુજરાતની પ્રથમ women’s club ના નવા સત્રમાં રસ ધરાવતી મહિલાઓને સામેલ થવા માટે વિજ્ઞાન કેન્દ્ર મોબાઈલ નંબર 9979241100 પર સંપર્ક કરી શકે છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.