ઈન્ડિયા

જમ્મુ-કાશ્મીરમાં LG સલાહકાર ફારૂક ખાનનો દાવો, કાશ્મીર 100 ટકા હિંદુ રાજ્ય

જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ડેપ્યુટી ગવર્નર LG જીસી મુર્મુના સલાહકાર ફારૂક ખાને કહ્યું છેકે, વહીવટનું પહેલું લક્ષ્ય કાશ્મીરી પંડિતોને ફરીથી સ્થાપિત કરવું છે, જેને બંદૂકની ધમકીને કારણે કાશ્મીર છોડવું પડ્યું હતું. વધુમાં જણાવ્યુ હતુ કે, આપણામાંથી ઘણા ઓછા લોકો જાણે છેકે કાશ્મીર 100 ટકા હિંદુ રાજ્ય હતું, જે લોકો ત્યાં જાય છે તેઓએ કાશ્મીર મ્યુઝિયમની મુલાકાત લેવી જોઈએ અને ત્યાં શું છે તે જોવું જોઈએ, જે તમને પ્રાચીન કાશ્મીરના ઇતિહાસના સ્પષ્ટ ચિત્ર બતાવે છે.

ઈન્ડિયા આઇડિયાઝ કોનક્લેવ 2020માં બોલતાં ખાને કહ્યું કે, અમારા માટે પહેલું અને સૌથી મોટું લક્ષ્ય એ છેકે, આપણા બધા કાશ્મીરી પંડિત ભાઈ-બહેનોએ બંદૂકની ધમકીથી રાજ્ય છોડવું પડ્યું. અમે તેમને સંપૂર્ણ આદર સાથે પરત લાવીશું અને તે કાશ્મીરમાં કોઈ પણ ભય વિના સુખી જીવન જીવી શકશે.
બીજી તરફ, જમ્મુ-કાશ્મીરના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર ગિરીશચંદ્ર મુર્મુએ શનિવારે કહ્યું હતું કે, કલમ 370 નાબૂદ થતાં નોકરીઓ અને જમીનનું કોઈ નુકસાન થશે નહીં. મુર્મુએ કઠુઆ જિલ્લામાં શહેરી સ્થાનિક સંસ્થાઓ અને પંચાયતી રાજ્ય સંસ્થાઓના વિવિધ પ્રતિનિધિઓ સાથેની વાતચીત દરમિયાન કહ્યું હતું કે, કલમ 37૦ નાબૂદ કરવાથી નોકરીઓ અને જમીનને કોઈ નુકસાન થશે નહીં. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, દૂરસ્થ અને સરહદી વિસ્તારોમાં દરેક ઘરને પાણી, વીજળી અને રસ્તા જેવી પાયાની સુવિધાઓ પૂરી પાડવામાં આવશે.
આ દરમિયાન મહિલા સરપંચોના પ્રતિનિધિ મંડળ ઉપરાજ્યપાલને પણ મળ્યા અને તેઓને તેમના વિસ્તારોના મુદ્દાઓથી માહિતગાર કર્યા. મુર્મુએ 74મો બંધારણીય સુધારણાના અમલીકરણ માટે સરકારની પ્રતિબદ્ધતાને પુનરાવર્તિત કરતા કહ્યું કે, તે સ્થાનિક સ્તરે શાસનને મજબૂત બનાવશે, સાથે સાથે વિકાસ કાર્યોને વેગ આપશે. તેમણે કહ્યું કે, ચૂંટાયેલા પ્રતિનિધિઓની ભાગીદારી અને સહકારથી જ સ્થાનિક સ્તરે શાસનને મજબુત બનાવી શકાય છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.