ઈન્ડિયા

ધ્રોલ નગરપાલિકા દ્વારા 71માં પ્રજાસત્તાક પર્વની કરી ઉજવણી

71માં ગણતંત્ર દિવસ નિમિત્તે દેશભરમાં ઉજવણી કરવામાં આવી રહી છે ત્યારે ધ્રોલ નગર પાલિકા દ્વારા પ્રજાસત્તાક પર્વની ઉજવણી વોડ નંબર બેમાં વાડી શાળા નંબર તન ખાતે ઘ્વજવંદન કરવામાં આવ્યુ. આ પ્રસંગે ધ્રોલ નગરપાલિકા ઉપપ્રમુખ જયસીબેન પરમાર તેમજ નગર પાલિકા પ્રમુખ નરેન્દ્ર સીહ ચુડાસમા તથા ધ્રોલ શહેર ભાજપ પ્રમુખ મગનભાઈ ભોજાણી, રણછોડભાઈ પરમાર, મનસુખભાઇ પરમાર, તુષારભાઈ અને ચીફ ઓફિસર હાજર રહ્યા હતા. તેમજ વાળી શાળા નં ત્રણના આચાર્ય, શિક્ષકો અને સ્કૂલના વીદ્યાર્થીઓ હાજર રહ્યા હતા.

ભારતના 71મા પ્રજાસત્તાક દિવસના અવસરે આજે રાજપથ પર આયોજિત થનારા સમારોહમાં દેશની વધતી સૈન્ય શક્તિ, બહુમૂલ્ય સાંસ્કૃતિક વારસો અને સામાજિક-આર્થિક પ્રગતિનું ભવ્ય પ્રદર્શન થશે. ભારતના ગણતંત્રના રૂપમાં સ્થાપિત થવાની વર્ષગાંઠ પર આયોજિત 90 મિનિટના સમારોહમાં બ્રાઝીલના રાષ્ટ્રપતિ જાયેર બોલસોનારો મુખ્ય અતિથિ હશે.

દેશભરમાં 71 માં પ્રજાસત્તાક દિનની ઉજવણીની વચ્ચે, સર્ચ એન્જિન ગૂગલે પણ ખાસ રીતે ડૂડલ્સ બનાવીને દેશવાસીઓને અભિનંદન પાઠવ્યા છે. ગૂગલે ડૂડલ દ્વારા ભારતની સંસ્કૃતિને દર્શાવતું રંગીન ડૂડલ બનાવ્યું છે, જેમાં તેણે તાજમહેલથી લઈને ઇન્ડિયા ગેટ સુધીનાં દરેક વસ્તુને બતાવવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે, આ ડૂડલમાં, રાષ્ટ્રીય પક્ષી, ભારતનાં સાંસ્કૃતિક રંગો, કળા, ટેક્સટાઇલને રસપ્રદ રીતે બતાવેલ છે.

આજે આખુ હિન્દુસ્તાન 71મું પ્રજાસત્તાક પર્વ ઉજવી રહ્યું છે. કાશ્મીરથી લઈ કન્યાકુમારી સુધી, ગુજરાતથી લઈ અસમ સુધી રંગે ચંગે ઉજવણી કરવામાં આવી રહી છે. 71મા પ્રજાસત્તાક દિવસની રાજ્યકક્ષાની ઉજવણી રાજકોટમાં થઈ રહી છે. મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીની હાજરીમાં રાષ્ટ્રીય પર્વ ઉજવાશે. તો નાયબ મુખ્યમંત્રી ડભોઈમાં પ્રજાસત્તાક દિવસ ઉજવશે.

પોરબંદરમાં મધ દરિયે યુવાનો દ્વારા ધ્વજ વંદન કરવામાં આવ્યું છે. રાષ્ટ્રગાન બાદ સલામી આપીને રાષ્ટ્ર ધ્વજ ફરકાવ્યો છે. પોરબંદરનાં શ્રીરામ સી સ્વિમિંગ ક્લબ દ્વારા પોરબંદરની ચોપાટી ખાતે રાષ્ટ્રીય પર્વ 26મી જાન્યુઆરી અને 15મી ઓગસ્ટનાં દિવસે છેલ્લા ઘણાં વર્ષોથી મધદરિયે જઇ અને ધ્વજવંજન કરવામાં આવે છે

1 reply »

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.