ગુજરાતી રોજનીશી

ધ્રોલમાં આ કારણે છે ટ્રાફિકની સમસ્યા

જામનગર જિલ્લાના ધ્રોલ તાલુકામાં આવેલ ધ્રોલ થી જોડિયા તરફ જવાના મેઇન રોડની બાજુમાં લાઈન નાખવા માટે નહેર ગારવામાં આવી છે જેના કારણે વેપારીઓને ભારે હાલાકીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. આ નહેર છેલ્લા સાત થી આઠ દિવસથી ખોદી નાખવામાં આવી છે. તેનો કાટમાળ માટી અને પથ્થર રસ્તા પર નાખવામાં આવ્યા છે. જેના કારણે અડધો રસ્તો બ્લોક થઈ ગયે છે. એક તો પહેલેથી જ ધ્રોલ ની મેઈન બજાર નો રસ્તો સાંકડો છે. તેમાં આ નહેરની માટી રોડ ઉપર નાખી હોવાથી સામસામે બે ભારે વાહનો નીકળી શકતા નથી.

જેના કારણે દિવસમાં અવારનવાર ટ્રાફિક સમસ્યાઓ સર્જાય છે. આ ટ્રાફિક સમસ્યાને લઇ ધ્રોલ તાલુકાના ચીફ ઓફિસર સાથે વાતચીત કરતા તેમણે જણાવ્યુ હતુ કે, આ રોડ પર સવારના 9 થી સાંજના 8 વાગ્યા સુધી મોટા અને ભારે વાહનોને નિકળવા પર પ્રતિબંધ છે. પરંતુ તંત્રની બેદરકારીના ઘણા બધા હેવી વાહનો નીકળે છે તો પ્રતિબંધિત વિસ્તારમાં જો આવા હેવી વાહનો નીકળે તો જવાબદાર કોણ ? આ ભારે વાહનો સામસામે આવી જતાં ટ્રાફિક સમસ્યા ઓ ઉત્પન્ન થાય તો એમ્યુલન્સ કે 108 ને પણ આ ટ્રાફીકમાંથી નીકળવામાં ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે.

ગતરોજ ધ્રોલ ગાંધી ચોક પાસે ટેન્કર અને અલ્ટો વચ્ચે અકસ્માત થયો હતો. જેના લીધે ચક્કાજામના દ્રશ્યો સર્જાયા હતા જ્યારે રોલ વચ્ચેથી ભારે વાહનો ચલાવવાની મનાઈ છે. તેમ છતાં પણ ભારે વાહનો ચલાવવામાં આવે છે. આ પહેલા પણ એસટી અને ટ્રક વચ્ચે ઘર્ષણ થયું હતું તેમ છતાં હજુ સુધી કોઈ પણ પગલાં લેવામાં આવ્યા નથી. શું ધ્રોલ તાલુકા પોલીસ ઊંઘી રહી છે તેવા સવાલો લોકમુખે ચર્ચાઈ રહ્યા છે.

આ રોડ પર આવેલા વેપારીઓ સાથે વાતચીત કરતાં જાણવા મળ્યું કે તેઓના ધંધા-રોજગાર પર છેલ્લા આઠ થી દસ દિવસથી આ ખૂબ જ માઠી અસર પડી છે સ્થાનિક વેપારીઓ અને મુસાફરોને ને માંગ છે કે ઝડપથી અને સારી ગુણવત્તા થી આ કામ પૂરું થાય તો વેપારીઓના ધંધા રોજગાર ફરીથી ચાલવા માંડે અને મુસાફરોએ દરરોજની ટ્રાફિક સમસ્યાઓથી હેરાન થવું ન પડે

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.