ગુજરાતી રોજનીશી

જન્મ દિવસની ઉજવણી કરવી હોય તો કંઈક આવી રીતે

મૂળ ઉનાના અને સૌરાષ્ટ્રના જાણિતા પર્યાવરણ પ્રેમી પ્રોફેશનલ એંકર  અમદાવાદમાં  સોફ્ટવેર એન્જિ.ની ફરજ બજાવતા હાર્દિક સુધીરભાઈ મહેતાએ પોતાની જન્મદિવસ સ્વચ્છ ભારત અભિયાન અંતર્ગત સમુદ્રી જીવો અને પર્યાવરણને બચાવવાના ઉમદા ઉદ્દેશ થી પ્રસિદ્ધ પર્યટન સ્થળ સર્કેશ્વર બીચની પ્લાસ્ટિક અને અન્ય કચરાની સફાઇ કરી ઉજવ્યો હતો.

હાર્દિક મહેતાએ તેમના સોશ્યલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર સફાય પહેલા થયેલા અને સફાય પછી તસવીર શેર કરી હતી. જે વાયરલ થઇ રહી છે હાર્દિક મહેતાએ યુવાપેઢીને બર્થ  ડે પાર્ટી પાછળ અધધ ખર્ચા કરવાના સ્થાને પર્યાવરણ અથવા માનવતાના ઉદ્દેશથી ઉજવવાની અપીલ કરી હતી.

હાર્દિકે જણાવ્યું હતું કે, તેઓ નાનપણથી જ વૃક્ષો અને પ્રાણીઓ વચ્ચે મોટા થયો છે. હંમેશા પર્યાવરણ પ્રત્યેનો સારા કાર્યો માટે સમય આપ્યો છે. આ પહેલાના તેમના જન્મદિવસે અમદાવાદ અંધજન મંડળના બાળકોને જીવન જરૂરી વસ્તુ આપીને, વૃક્ષો  વાવી, જીવન ઉપયોગી પુસ્તકોનું વિતરણ કરી, પક્ષીઓ માટેના પરબ બનાવી ઉજવેલો અને પોતાના મિત્રોને પણ પ્રોત્સાહિત કર્યા છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.