ઈન્ડિયા

રાજકોટમાં રૂપિયા લઈને આયુષ્યમાન કાર્ડ કઢાવી દેવાનું મોટું કૌભાંડ

રાજકોટમાં પ્રધાનમંત્રી આયુષમાન કાર્ડનું મોટું કૌભાંડ સામે આવ્યું છે. મોંઘી ખાનગી આરોગ્ય સેવા ન મેળવી શકતા લોકો માટે સરકારે શરૂ કરેલી વિશ્વની સહુથી મોટી એવી આયુષ્યમાન આરોગ્ય સેવાને બહોળો પ્રતિસાદ મળ્યો છે ત્યારે RMCના આરોગ્ય ચેરમેન જયમીન ઠાકર અને કલેકટર તંત્ર દ્વારા રાજકોટના સદર વિસ્તારમાં રેડ કરવામાં આવી હતી.

રાજકોટ શહેરના સદર બજાર વિસ્તારમાં ધમધમતું કાર્ડનું કૌભાંડ ઝડપી પાડવામાં આવ્યું હતું. આ સ્થળે બોગસ કાર્ડ બનાવી લોકોને છેતરવામાં આવતા હતા. પ્રધાનમંત્રી આયુષમાન કાર્ડ કાઢવા માટે 700 રૂપિયા જેટલી રકમ લોકો પાસેથી પડાવવામાં આવતી હતી અને ઇન્સ્ટન્ટ બોગસ કાર્ડ કાઢી આપવામાં આવતા હતા.

આ કૌભાંડ ગુજરાતનું અત્યાર સુધીનું સહુથી મોટું કૌભાંડ હોવાનું તપાસમાં ખુલી રહ્યું છે.
પ્રધાનમંત્રી આયુષમાનના હજારો નકલી કાર્ડ અત્યાર સુધીમાં અહીંથી કાઢવામાં આવ્યા હોવાનું પ્રાથમિક તપાસમાં ખુલી રહ્યું છે ત્યારે પોલીસે તપાસનો ધમધમાટ શરૂ કર્યો છે. આ નકલી કાર્ડના છેડા ક્યાં સુધી પહોંચે છે એ ટૂંક સમયમાં સ્પષ્ટ થશે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.