ઈન્ડિયા

શરદ પવારે મહારાષ્ટ્રમાં ઉથલપાથલ પર કહ્યું કે, ફડણવીસ બહુમતી સાબિત કરી શકશે નહીં

મહારાષ્ટ્રમાં રાજકીય અસ્વસ્થતા બાદ એનસીપીના પ્રમુખ શરદ પવાર અને શિવસેના પ્રમુખ ઉદ્ધવ ઠાકરેએ પત્રકાર પરિષદને સંબોધન કર્યું હતું. શરદ પવારે કહ્યું કે એનસીપીના ધારાસભ્યો કે કાર્યકરો ભાજપમાં જોડાશે નહીં. સાચા કાર્યકરો ક્યારેય ભાજપ સાથે હાથ મિલાવશે નહીં. અમે ભાજપ વિરુદ્ધ છીએ. શરદ પવારે કહ્યું કે, 10 થી 11 ધારાસભ્યો અજિત પવાર સાથે ગયા છે. સવારે શપથ ગ્રહણ કરવા વિશે પણ મને ખબર પડી. અત્યારે કોણ ગયો છે તે જાણી શકાયું નથી, પરંતુ ધારાસભ્યો વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવાની રહેશે. શરદ પવારે કહ્યું કે, ભાજપને ટેકો આપવાનો નિર્ણય અજિત પવારનો છે. અમે આની તરફેણમાં નથી. દેવેન્દ્ર ફડણવીસ ગૃહમાં બહુમતી સાબિત કરી શકશે નહીં.

શરદ પવારે વધુમાં કહ્યું કે ભાજપને સમર્થન આપતા એનસીપીના ધારાસભ્યોને ખબર હોવી જોઇએ કે, આ પગલા પર એન્ટિ-ડિફેક્શન કાયદો લાગુ કરવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે અજિત પવારનો નિર્ણય શિસ્તબદ્ધ છે, એનસીપીનો કોઈ કાર્યકર એનસીપી-ભાજપ સરકારના સમર્થનમાં નથી.

આજ સમયે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં એનસીપીના ધારાસભ્યોએ કહ્યું કે, તેઓને રાજભવન લઈ જવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ તેઓને ખબર નથી કે તેઓને શપથ ગ્રહણ સમારોહ માટે લેવામાં આવ્યા છે. બીજી તરફ સંમેલનમાં ઉદ્ધવ ઠાકરેએ કહ્યું કે, રાજ્યમાં એક ગુપ્ત સરકારની રચના કરવામાં આવી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભાની 288 બેઠકો માટે 21 ઓક્ટોબરના રોજ ચૂંટણી યોજાઈ હતી અને 24 ઓક્ટોબરે પરિણામ આવ્યા હતા. ચૂંટણીમાં ભાજપને 105 બેઠકો, શિવસેનાને 56, એનસીપીને 54 અને કોંગ્રેસને 44 બેઠકો મળી હતી. કોઈપણ પક્ષ કે ગઠબંધન દ્વારા સરકાર બનાવવાનો દાવો કરવામાં આવ્યા પછી 12 નવેમ્બરે રાજ્યમાં રાષ્ટ્રપતિ શાસન લાગુ કરવામાં આવ્યું હતું.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.