ઈન્ડિયા

ઝારખંડમાં ચૂંટણી પહેલા નક્સલીઓનો આતંક, ASI સહિત 4 પોલીસકર્મી શહીદ

નક્સલીઓએ ઘાત લગાવીને પીસીઆર વાનને નિશાન બનાવી, મુખ્યમંત્રી રઘુવાર દાસે શોક વ્યક્ત કર્યો

રાંચી : ઝારખંડમાં વિધાનસભા ચૂંટણી પહેલા નક્સલીઓએ આતંક ફેલાવ્યો છે. લાતેહાર જિલ્લાના ચંદવા પોલીસ સ્ટેશનની હદમાં શુક્રવારે નક્સલીઓએ સરકારી કારમાં સવાર ટીમ પર હુમલો કરી દીધો. આ નક્સલી હુમલામાં એક એએસઆઈ સહિત ચાર જવાન શહીદ થઈ ગયા. ઉલ્લેખનીય છે કે, 30 નવેમ્બરે રાજ્યમાં પ્રથમ ચરણ માટે મતદાન થવાનું છે.

મળતી જાણકારી મુજબ, નક્સલીઓએ ઘાત લગાવીને પીસીઆર વાનને નિશાન બનાવી. આ હુમલો ચંદવા પોલીસ સ્ટેશનની થોડીક જ દૂર થયો છે. આ નક્સલી હુમલામાં શહીદ પોલીસકર્મીઓની ઓળખ એએસઆઈ સુકરા ઉરાંથ અને હોમગાર્ડ જવાનો સિકંદર સિંહ, જમુના પ્રસાદ અને શંભૂ પ્રસાદ તરીકે થઈ છે.

મુખ્યમંત્રી રઘુવર દાસે શોક વ્યક્ત કર્યો

આ ઘટના પર દુ:ખ વ્યક્ત કરતાં મુખ્યમંત્રી રઘુવર દાસે કહ્યુ કે, સમગ્ર દેશ શહીદના પરિવારની સાથે ઊભો છે. મુખ્યમંત્રીએ ટ્વિટ કરીને કહ્યુ કે, લાતેહારમાં વીર જવાનો પર કરવામાં આવેલો હુમલો કાયરતા છે. આ હુમલાની અમે આકરી ટીકા કરીએ છીએ. આપણા બહાદુર સુરક્ષાકર્મીઓનું બલિદાન વ્યર્થ નહીં જવા દઈએ. સમગ્ર ઝારખંડ અને દેશ બહાદુર શહીદોના પરિવારની સાથે ખભેથી ખભા મેળવીને ઊભો છે.

આ પહેલા જૂનમાં ઝારખંડના સરાયકેલા-ખરસાવાંમાં નક્સલી હુમલો થયો હતો, જેમાં પાંચ પોલીસકર્મી શહીદ થયા હતા. સાપ્તાહિક હાટમાં નક્સલીઓએ પેટ્રોલિંગ ટીમ પર હુમલો કરી દીધો, જેમાં જિલ્લા પોલીસ દળના પાંચ જવાન શહીદ થઈ ગયા.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.