ગુજરાતી રોજનીશી

બિનસચિવાલય ક્લાર્કની પરીક્ષામાં ગેરરીતિ, પરીક્ષા રદ કરવા કરી માંગ

ગત રવિવારના રોજ સમગ્ર રાજ્યમાં ગુજરાત ગૌણ સેવા પસંદગી મંડળ દ્વારા લેવામાં આવેલી બિનસચિવાલય ક્લાર્કની પરીક્ષા ફરી વીવાદમાં આવી છે. કારણ કે, રાજ્યના અમુક જીલ્લાઓમાં ભારે ગેરરીતિ આચરવામાં હતી જેના વિડીયો પણ સોશ્યલ મીડિયામાં વાઈરલ થયા હતા. ત્યારે હજુ સુધી સરકારે નક્કર પગલા ન લેતા બેરોજગાર યુવાનો સાથે સરકાર મજાક ઉડાવી રહી હોય તેવુ પરીક્ષાર્થીઓ અનુભવી રહ્યા છે.

રાજકોટ તાજેતરમાં યોજાયેલી બિનસચિવાલયની પરીક્ષામાં ગેરરીતે થયાની રજુઆત સાથે NSUI એ કલેક્ટરને આપ્યું આવેદનપત્ર

આ પહેલા પણ બિનસચિવાલય ક્લાર્કની લેખિત પરીક્ષાને લઈ ભારે વિવાદ સર્જાયો હતો. ત્યારે હાલ પરીક્ષાર્થીઓમાં ભારે રોષ જોવા મળી રહ્યો છે. જેમાં પરીક્ષાર્થીઓ અરવલ્લી જીલ્લા કલેક્ટરને આવેદનપત્ર આપી ફરીથી પરીક્ષા યોજવામાં આવેની માંગ કરી રહ્યા છે. તાજેતરમાં પરીક્ષાનો એક વીડિયો વાયરલ થયો છે. જેમાં સમય પૂર્ણ થવા છતા અમુક વિદ્યાર્થીઓને પેપર લખવા દેવાયું હતું. જેના કારણે અન્ય વિદ્યાર્થીઓએ વિરોધ કર્યા છે. ઉપરાંત ઉમેદવારો પરીક્ષામાં ગેરરીતિ થયા હોવાનો આરોપ પણ લગાવી રહ્યા છે.

અરવલ્લી જીલ્લા કલેક્ટરને આવેદનપત્ર આપી જણાવ્યું હતું કે રાજ્ય સરકાર દ્વારા બિન સચિવાલય ઓફિસ આસિસ્ટન્ટની-3901 જગ્યા માટે 10.45 લાખ જેટલા ફોર્મ ભરાયા હતા. ત્યારે અંદાજે 8 લાખ જેટલા ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી હતી. રાજ્યના અમુક કેન્દ્રોમાં ગેરરીતિ આચરવામાં આવી હોવાથી મહેનત કરનાર વિદ્યાર્થીઓના ભાવિ સાથે ચેડાં કરવામાં આવ્યા હોવાથી પરીક્ષા રદ કરવામાં આવેની માંગ કરી હતી.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.