ગુજરાતી રોજનીશી

રમત રમતમાં ભાઈએ એરગનનું ટ્રીગર દબાવ્યું, 2 વર્ષની બહેનના ફેફસામાં ઘુસી ગયો છરો

અમદાવાદ/ સિવિલ હોસ્પિટલમાં અજીબો ગરીબ કિસ્સો સામે આવ્યો છે. આણંદના સાબરખા ગામમાં રહેતી 2 વર્ષની બાળકીના ફેંફસામાં એરગનનો છરો ઘુસી ગયો હતો. સ્થિતી એટલી ક્રિટીકલ હતી કે, બાળકીનો જીવ બચાવવો અઘરો હતો પરંતુ, કુદરતની મહેરબાની અને 2 કલાકનું ઓપરેશન કરીને ડોક્ટર્સે બાળકીનો જીવ બચાવી લીધો.

હાથમાં ચોકલેટ લઈને માતાના ગળે વળગેલી 2 વર્ષી જીનલ આજે અમદાવાદની સિવિલ હોસ્પિટલમાં ખુશ હતી. તસવીરમાં આપ જે જીનલને જોઈ રહ્યા છો તે, અમદાવાદની સિવિલ હોસ્પિટલમાં આવી ત્યારે કંઈ બોલી શકતી નહોતી. માત્ર આંસુ સારતાં સારતાં મમ્મીને સાદ પાડી રહી હતી. જાણે કે મમ્મી શબ્દ બોલવાને કારણે તેને શરીરમાં એરગનનાં છરા ઘુસી ગયાનો દુખાવો ઓછો થતો હતો. પરંતુ અમદાવાદની સિવિલ હોસ્પિટલનાં ડોક્ટર્સે એ સમજી ગયા હતા કે કેસ ખુબ જ ક્રિટીકલ છે અને જીનલનનાં ફેંફસામાં ઘુસેલી એરગન જો થોડી પણ હદય પાસે જશે તો કંઈપણ થવાની શક્યતા છે. અણીના તાકડે સિવિલ હોસ્પિટલમાં લવાયેલી 2 વર્ષની બાળકી પર સર્જરી વિભાગ દ્રારા શસ્ત્રક્રિયા કરીને છરો બહાર કાઢવામાં આવ્યો.

આ અંગે સિવિલ હોસ્પિટલના ઈન્ચાર્જ સુપ્રિટેન્ડેન્ટ ડો. જી.એચ.રાઠોડે જણાવ્યું હતું કે, નાના બાળકોને તેમના જ ભાઇ બહેનોએ કંઇ ક ખવડાવી દીધુ હોય અથવા રમાડતા ઇજા કરી હોય તેવા સંખ્યાબંધ કિસ્સા બહાર આવ્યા છે. જ્યારે બાળકો નાના હોય ત્યારે માતા પિતાએ તેનું વધુ ધ્યાન રાખવું જોઇએ. સિવિલ હોસ્પિટલમાં આ પ્રકારના સંખ્યાબંધ ઓપરેશન કરવામાં આવે છે અને તે તદન નિઃશૂલ્ક કરાય છે. જ્યારે પ્રાઇવેટ હોસ્પિટલમાં આવા ઓપરેશનના હજારો રૂપિયા લેવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.