ગુજરાતી રોજનીશી

આજે બનાવો ઢોકળીનું શાક

સામગ્રીઃ 1 કપ ચણાનો લોટ, 4 ચમચી તેલ, 2 ચમચી મીઠું, 3 કપ જાડી છાશ, 1 કપ પાણી, 1 ચમચી હળદર, 2 ચમચી વાટેલા લીલા મરચા, 5 નંગ લસણની ગ્રેવી, 1 ચમચી લાલ મરચું, 1 કપ છાશ, 1 ચમચી લાલ મરચું, 1 ટેબલસ્પૂન તેલ, 1 ચમચી રાઈ અને 1/2 ચમચી જીરૂ

રીત

પ્રથમ ઢોકળી બનાવવા માટે એક બાઉલમાં છાશમાં એક કપ પાણી લો. હવે કઢાઈમાં તેલ ગરમ કરો. ત્યાર બાદ તેમા લસણ,લીલા મરચા ઉમેરી મિક્સ કરી છાશ, મીઠું, હળદર, લાલ મરચું પાઉડર મિક્સ કરવું. એક બાઉલમાં બેસન અને એક કપ પાણી ઉમેરી મિશ્રણ બનાવી લો. તે છાશમાં ઉમેરી મિક્સ કરો .સતત હલાવતા રહેવું જેથી ગાંઠ ના પડે. બાદમાં તેલ ઉમેરી બરાબર મિક્સ કરો. હવે એક તેલ લગાડેલી પ્લેટમાં આ ખીચું પાથરી બરાબર દબાવી દેવું. ઠંડુ થાય તે પછી ટુકડા કરી લો. હવે પેનમાં, છાશ અને પાણી અને મીઠું ઉમેરવા. એક બાઉલમાં કાશ્મીરી મરચું અને પાણી નાખી પેસ્ટ બનાવવી. એક પેનમાં તેલ ગરમ કરી, તેમાં રાઈ, જીરું, હળદર,મરચાની પેસ્ટ અને હિંગ નાખવી. રાઈ જીરું તતડી જાય પછી છાશ ઉમેરવી. તે ઉકળે પછી ઢોકળીના ટુકડા નાખવા. 3-4 ઢોકળીનો ભુકો કરી નાખવો અને તેને બરાબર મિક્સ કરી લેવું તે બાદ તેને ઢાંકીને દસ બાર મિનિટ ધીમા તાપે સીઝવા દો. તો તૈયાર છે ઢોકળીનુ શાક

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.