ઈન્ડિયા

આજથી બેન્કના આ નિયમોમાં થશે ફેરફાર

આજથી બેન્કના અનેક નિયમોમાં ફેરફાર થવા જઇ રહ્યાં છે. જેમાં સ્ટેટ બેન્ક ઑફ ઇન્ડિયાના ડિપોઝીટ વ્યાજ દરમાં ફેરફાર થશે. એક તરફ SBI ડિપોઝિટ પર વ્યાજ દરોમાં ફેરફાર કરી રહી છે. ત્યાં કેટલાંક રાજ્યોમાં સરકારી બેન્કોના ખુલવા અને બંધ થવાનો સમય પણ બદલાઇ ગયો છે.

સ્ટેટ બેન્ક ઑફ ઇન્ડિયામાં એક નવેમ્બરથી ડિપોઝિટ વ્યાજના દરમાં ફેરફાર કરવામાં આવશે. ત્યારે આ નિર્ણયની અસર 42 કરોડ ગ્રાહકો પર થશે. SBIના કરેલા ફેરફારમાં અનુસાર એક લાખ રૂપિયા સુધીના ડિપોઝીટ પર વ્યાજનો દર 0.25 ટકાથી ઘટાડીને 3.25 ટકા કરી દેવામાં આવ્યો છે. પહેલા આ દર 3 ટકા હતો.

મહારાષ્ટ્રમાં સરકારી બેન્કોના સમયમાં ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે. જેમાં મહારાષ્ટ્ર એવું પ્રથમ રાજ્ય બનશે જેમા સરકારી બેન્કોના સમય અલગ અલગ હશે. ત્યારે 1 નવેમ્બરથી સરકારી બેન્કોને ત્રણ સમયમાં વહેચી દેવામાં આવી છે

બેન્કિંગ સમયમાં બદલાવ માટે ત્રણ વિકલ્યો આપવામાં આવ્યા છે.પહેલા વિકલ્પમાં સવારે 9 વાગ્યાથી બપોરના 3 વાગ્યાનો સમય રહેશે, બીજા વિકલ્પમાં સવારે 10 વાગ્યાથી સાંજે 4 વાગ્યાનો સમય રહેશે.અને ત્રીજા વિકલ્પમાં સવારે 11 વાગ્યા થી સાંજે 5 વાગ્યાનો સમય પહેશે.

નાણા મંત્રાલ દ્વારા આજથી પેમેન્ટના નિયમોમાં પણ ફેરફાર કર્યા છે. જે 50 કરોડથી વધુ ટર્નઓવર વાળા વેપારીઓને લાગુ થશે. આ બદલાવ બાદ ડિજિટલ પેમેન્ટ ફરજિયાત બની જશે. પરંતુ ગ્રાહકો અને વેપારીઓ પાસેથી એમડીઆર વસૂલવામાં નહી આવે

SBI બેન્કની લોન પર નવા વ્યાજ દર 8.15 ટકાથી ઘટીને 8.05 ટકા થઇ ગયો છે. આ નવો દર 10 ઓક્ટોબરથી લાગુ થઇ ચુક્યો છે. RBIએ રેપો રેટમાં 25 બેસિસ પોઇન્ટનો ઘટાડો કર્યો જે બાદ રેપો રેટ 5.40 ટકાથી ઘટીને 5.15 ટકા થઇ ગયો છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.