ઈન્ડિયા

PM મોદીએ સ્ટેચ્યુ ઓફ યુનિટી જઇ સરદાર પટેલને શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરી

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી આજે સરદાર પટેલ જન્મ જયંતિ નિમિત્તે કેવડિયા કોલોનીની મુલાકાતે છે. જ્યાં પીએમ મોદી સૌ પ્રથમ સરદારના ચરણ પૂજન કર્યાં. ત્યારબાદ પીએમ મોદીએ સ્ટેચ્યૂ ઓફ યૂનિટીને પુષ્પાંજલિ પણ અર્પણ કરી. પીએમ મોદીએ સરદાર પટેલને શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરી છે

CISF અને NDRFની ટીમના જવાનો દ્વારા કામગીરીનું પ્રદર્શન રજૂ કરાયું હતુ. CISF દ્વારા આતંકવાદી હુમલાની મોકડ્રીલ રજૂ કરાઇ. આતંકવાદને જવાબી કાર્યવાહીનું પ્રદર્શન રજૂ કરાયું. પીએમ મોદીએ તાળીઓથી જવાનોની કામગીરી બિરદાવી હતી.

કેવડિયા હેલિપેડ ગ્રાઉન્ડ પરથી પીએમ મોદીએ સંબોધન કરતા જણાવ્યુ હતુ કે, જમ્મૂ-કાશ્મીરમાં આઝાદી બાદ પ્રથમ BDS ચૂંટણી યોજાય. BDSની પ્રથમ ચૂંટણીમાં 98 ટકા મતદાન થયું. આટલું મતદાન એકતાનો સંદેશ છે. હવે જમ્મૂ-કાશ્મીરમાં સ્થિરતા આવશે. જમ્મૂ-કાશ્મીરમાં અંગત સ્વાર્થ માટે સરકાર નહીં બને. ઓગસ્ટમાં જમ્મૂ-કાશ્મીરના લોકોને વચન આપ્યું હતું. બીજા રાજ્યની જેમ જમ્મૂ-કાશ્મીરમાં પણ વેતનનું વચનુ હતું. જમ્મૂ-કાશ્મીરમાં પણ 7મું પગાર પંચ લાગુ કરવામાં આવ્યુ છે.

એકતાને ધ્યાને લઇને આજે રાષ્ટ્રીય એકતા પરેડનું આયોજન કરાયું છે. સરદાર પટેલે 500 રજવાડાઓને એક કર્યાં. રજવાડાઓમાં ભારતીયતાની ભાવના હતી. સરદારે રજવાડાઓમાં ભારતીયતાનો ભાવ ઓળખ્યો. ગુજરાતથી પાકિસ્તાન પર પીએમ મોદીએ શાબ્દિક પ્રહાર કર્યાં. પીએમ મોદીએ કહ્યું, કુછ બાત હૈ કી હસ્તી મિટતી નહીં. હું સરદાર પટેલને હિસાબ આપું છે. અમારુ સૌભાગ્ય કે સરદારના સપનાને પૂર્ણ થયુ છે.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.