મનોરંજન

આજે બનાવો પનીર હાંડી

સામગ્રીઃ

1 કપ સમારેલા ટામેટા, 1 નંગ આદુનો ટૂકડો, 15 ટૂકડા પનીર, 2 નંગ લીલા મરચા, 8 કળી લસણ, 1 નંગ તમાલપત્ર, 5 નંગ મરી, 2 તજ, 3 નંગ ઈલાયચી, 4 નંગ લવિંગ,1 ચમચી લાલ મરચું, 1 ચમચી સૂકી મેથી, 1 કપ તાજી મલાઈ, સ્વાદનુસાર મીઠું

રીતઃ

પહેલા ટામેટાને કાપીને પછી પીસીને પેસ્ટ બનાવી લો. લીલા મરચાંને સમારી લો. હવે આદુને ધોઈને છાલ ઉતારીને છીણી લો. લસણની છાલ ઉતારીને વાટી લો. આદુ અને લસણને મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી લો. તે બાદ એક પેનમાં તેલ ગરમ કરો, તેમાં તમાલપત્ર, મરી, તજ, લવિંગ અને ઈલાયચી ઉમેરો. હવે આદુ અને લસણની પેસ્ટ અને લીલા મરચા ઉમેરીને હલાવો. તે બાદ ટામેટાની પેસ્ટ, લાલ મરચાનો પાવડર, મીઠું અને અડધો કપ પાણી ઉમેરો 5 મિનીટ તેને સીજવા દો. ત્યાર બાદ મેથી અને પનીરના ટુકડા ઉમેરીને વધુ 10 મિનીટ સુધી રાખો. હવે પનીર પર તાજી મલાઈ ઉમેરીને 2 મિનીટ સુધી સીઝવા દો. તૈયાર છે ગરમા ગરમ પનીર હાંડી. જેને રોટલી સાથે ગરમા ગરમ સર્વ કરો.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.